:!: โปรดทราบ Image
  1. วิธีการสมัครสมาชิกฟอรั่มดูที่ Link นี้ครับ => วิธีการสมัครสมาชิก
  2. วิธีการตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ Link นี้ครับ => วิธีการตั้งและตอบกระทู้
  3. สามารถปรับขนาดตัวอักษรโดยกดแป้น Ctrl ค้างไว้แล้วหมุนลูกกลิ้งเมาส์ไปด้านหน้า/ด้านหลัง หรือโดยการปรับ Font ดูได้ที่ => ปรับขนาดตัวอักษรบน Browser
  4. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ดในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ดครับ

แบบฟอร์ม ภงด1 และภงด1ก

ฟอรั่มถาม-ตอบปัญหาการใช้งาน MS Excel and VBA
Forum rules
  1. ไม่อนุญาตให้ใช้ภาษาแชทในการถาม-ตอบปัญหา ไม่ใช้คำว่า "คับ" หรือ "อ่ะครับ" แทนคำว่า "ครับ" ไม่ใช้คำว่า "เด๋ว" แทนคำว่า "เดี๋ยว" เป็นต้น
  2. ห้ามถามโดยระบุชื่อผู้ตอบ ต้องตั้งชื่อกระทู้ให้สื่อถึงปัญหาที่จะถาม ไม่ตั้งชื่อว่า ช่วยด้วยครับ, มีปัญหามาปรึกษาครับ เป็นต้น
  3. อธิบายปัญหาและระบุคำตอบที่ต้องการมาในกระทู้ด้วยเสมอถึงแม้จะอธิบายไว้ในไฟล์แนบแล้วก็ตาม ทั้งนี้เพื่ออำนวยความสะดวกแก่เพื่อนสมาชิกในการค้นหาข้อมูล
  4. ควรแนบตัวอย่างไฟล์มาที่ฟอรั่มนี้ ไม่แนบ Link มาจากแหล่งอื่น อย่าแนบไฟล์จริงประกอบคำถาม เพื่อป้องกันข้อมูลสำคัญรั่วไหล นอกจากนี้ยังช่วยเพิ่มความสะดวกในการตอบคำถาม
  5. สำหรับคำถามเกี่ยวกับ VBA ให้ลองเขียนมาเองก่อนเสมอ ถามเฉพาะที่ติดปัญหา ระบุ Module, Procedure ที่ติดปัญหาให้ชัดเจน
  6. แจ้งผลการใช้งานเมื่อได้รับคำตอบว่าตรงกับความต้องการหรือไม่
wilawan-ph
Member
Member

แบบฟอร์ม ภงด1 และภงด1ก

Postby wilawan-ph » Tue Oct 25, 2011 12:00 pm

ไม่ทราบว่าอาจารย์พอจะมีแบบฟอร์มภงด1 และภงด1ก ที่ทำในรูปแบบของ Excel บ้างไหมค่ะ
พนักงานมีตั้งร้อยกว่าคน :cry:

snasui
Site Admin
Site Admin

Re: แบบฟอร์ม ภงด1 และภงด1ก

Postby snasui » Tue Oct 25, 2011 12:36 pm

:D ลองดูไฟล์ตัวอย่างจากที่นี่ครับ http://groups.google.com/group/excel_fo ... 91ff2d5fb0
คนควน Image Image Image Image
MVP-Excel (2010-2014)

wilawan-ph
Member
Member

Re: แบบฟอร์ม ภงด1 และภงด1ก

Postby wilawan-ph » Tue Oct 25, 2011 1:02 pm

ขอบคุณค่ะ

Return to “Excel”