:D snasui.com ยินดีต้อนรับ :D
ยินดีต้อนรับสู่กระดานถามตอบ Excel and VBA และอื่น ๆ ที่เป็นมิตรกับทุกท่าน มีไฟล์แนบมหาศาล ช่วยให้ท่านค้นหาและติดตามศึกษาได้โดยง่าย :thup: สมาชิกท่านใดที่ยังไม่ได้ระบุ Version ของ Excel ที่ใช้งานจริง สามารถทำตาม Link นี้เพื่อจะได้รับคำตอบที่ตรงกับ Version ของท่านครับ :arrow: ระบุ Version ของ Excel
:!: โปรดทราบ :!:
  1. กรุณาอ่านกฎการใช้บอร์ด (Forum rules) ในตำแหน่งด้านบนของแต่ละบอร์ด
  2. การสมัครสมาชิก การ Login การกู้คืนรหัสผ่าน
    1. สมัครสมาชิกดูขั้นตอนได้ที่ :arrow: สมัครสมาชิก
    2. Login เข้าระบบโดยคลิกปุ่ม Login ตรงมุมขวาบนของหน้านี้ :roll:
    3. การ Login ผ่าน Facebook ดูวิธีที่ :arrow: Login ผ่าน Facebook
    4. ลืมรหัสผ่านสามารถรับรหัสใหม่ได้ที่ :arrow: Reset รหัสผ่าน
  3. มีปัญหาการใช้งาน แจ้งผู้ดูแลระบบได้ที่ :arrow: ติดต่อผู้ดูแลระบบ
  4. กำหนดการตั้งค่าส่วนตัว เช่นตั้งค่าภาษาเป็นไทยหรืออังกฤษดูได้ที่ :arrow: ตั้งค่าส่วนตัว
  5. การตั้งและตอบกระทู้ดูได้ที่ :arrow: วิธีการตั้งและตอบกระทู้
  6. การจัดรูปแบบตัวอักษรด้วย bbcode ในช่องแสดงความคิดเห็นดูได้ที่ :arrow: จัดรูปแบบตัวอักษร
  7. กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser ดูได้ที่ :arrow: กำหนดขนาดตัวอักษรใน Browser

โปรแกรมหนังสือรับรองภาษีหัก ณ ที่จ่าย (แจกฟรี)

ฟอรัมสำหรับแจกจ่ายแบ่งปันไฟล์ รวมทั้งแหล่งความรู้ต่าง ๆ เกี่ยวกับ Excel
mworawuth
Member
Member

Re: โปรแกรมหนังสือรับรองภาษีหัก ณ ที่จ่าย (แจกฟรี)

Post by mworawuth »

miracleboy wrote: Mon Jun 24, 2019 3:24 pm มันสามารถออก คราวละ เยอะๆ เพียงกดแค่ครั้งเดียวได้หรือไม่ครับ
ทำได้ครับ โดยเลือกช่วงเอกสารเริ่มต้น-สิ้นสุด ตามความประสงค์ แล้วสั่งพิมพ์ได้เพียงกดแค่ครั้งเดียวครับ
Jantima W
Member
Member

Re: โปรแกรมหนังสือรับรองภาษีหัก ณ ที่จ่าย (แจกฟรี)

Post by Jantima W »

ใช้กับ Window 10 & excel 16 พอแก้ข้อมูลเสร็จแล้ว save ปรากฏว่า cursor หมุน เครื่องเหมือนจะค้าง เข้าไปดูที่ task manager มันฟ้องว่าใช้ CPU 18% Very high ทำอยู่หลายครั้ง ก็ยังเหมือนเดิม สรุป save ไม่ได้ค่ะ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรคะ หรือมีใครเคยเจอปัญหาแบบนี้หรือเปล่า
Sanicha99
Member
Member

Post by Sanicha99 »

ขอสอบถามคะ พอดีว่าต้องมีส่วนของผู้กระทำการแทนด้วยคะ สามารถเพิ่มได้ไหมคะ
mworawuth
Member
Member

Sanicha99 wrote: Sat Mar 28, 2020 10:37 pm ขอสอบถามคะ พอดีว่าต้องมีส่วนของผู้กระทำการแทนด้วยคะ สามารถเพิ่มได้ไหมคะ
สามารถแก้ไข/เพิ่มเติม แบบฟอร์ม ได้ครับ
Attachments
WHT form-agent.jpg
WHT form-agent.jpg (73.73 KiB) Viewed 6370 times
Sanicha99
Member
Member

Post by Sanicha99 »

แล้วโปรแกรมในการบันทึกข้อมูล แล้วออก Report ละคะ ทางอาจารย์มีไหมคะ ตัวเดิมมีแต่แบบหักตรง
ขอบคุณมากคะ
mworawuth
Member
Member

Sanicha99 wrote: Mon Apr 20, 2020 10:57 am แล้วโปรแกรมในการบันทึกข้อมูล แล้วออก Report ละคะ ทางอาจารย์มีไหมคะ ตัวเดิมมีแต่แบบหักตรง
ขอบคุณมากคะ
ในโปรแกรมจะนำข้อมูลจาก Sheet"Transaction" ไปออกรายงานต่างๆ
ดังนั้นคุณสามารถจะบันทึกข้อมูลใน Sheet"Transaction" ได้โดยตรง(ตรวจสอบข้อมูลให้ถูกต้องด้วย) แล้วออกรายงานได้เลยครับ
Post Reply